மீண்டும் சீனாவில் கொவிட் பரவல்!

சீனாவில் கொவிட் பரவல் மீண்டும் அதிகரித்து வருவதால் மருத்துவமனைகள் நோயாளிகளால் நிரம்பத் தொடங்கியுள்ளதாக வெளிநாட்டு ஊடகங்கள் தெரிவிக்கின்றன.

இதன் காரணமாக, நாட்டின் மருத்துவமனை அமைப்பு கடுமையான அழுத்தத்தில் இருக்கத் தொடங்கியுள்ளது.

சில மருத்துவமனைகள் சமீப நாட்களில் தங்கள் வார்டுகளின் திறனை அதிகரிக்க நடவடிக்கை எடுத்துள்ளன. ஆனால் அந்த இடங்களும் வேகமாக நிரம்பி வருவதாகத் தெரிவிக்கப்படுகிறது. இந்நிலையில், கொவிட் தொற்றால் பாதிக்கப்பட்டுள்ள மருத்துவர்கள் மற்றும் செவிலியர்கள் பணிபுரிய வேண்டியிருப்பதால் அவர்களுக்கும் நோய் பரவும் அபாயம் உள்ளதாக மருத்துவமனை வட்டாரங்கள் தெரிவித்துள்ளன.

கொவிட் பரவுவதைக் கட்டுப்படுத்த சீனா கடந்த காலங்களில் கடுமையான கட்டுப்பாடுகளை அமுல்படுத்திய போதிலும், சிலர் அந்த கட்டுப்பாடுகளுக்கு எதிராக போராடத் தொடங்கினர். சில வாரங்களுக்கு முன்பு, இந்தப் போராட்டங்கள் தீவிரமடைந்து, சிலர் ஜனதிபதி ஜி ஜின்பிங் பதவி விலக வேண்டும் என்று கோஷமிடத் தொடங்கினர்.

இந்த பின்னணியில், சில கொவிட் கட்டுப்பாடுகளை தளர்த்த அரசாங்கம் நடவடிக்கை எடுத்தது. இந்த நிலையும் கொவிட் பரவல் மேலும் அதிகரிக்க காரணமாக இருப்பதாக கூறப்படுகிறது. அந்த நாடுகளில் நோய் பரவல் குறைந்த அளவில் இருந்தபோது பல நாடுகள் கொவிட் கட்டுப்பாடுகளை தளர்த்தின. ஆனால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை அதிகரித்து வரும் பின்னணியில் சீனா இந்த நடவடிக்கையை எடுத்துள்ளது.

கொரோனா தொற்றுநோய் தொடங்கியதில் இருந்து, இதுவரை சீனாவில் பதிவாகியுள்ள மொத்த பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை மூன்று லட்சத்து அறுபதாயிரத்து தொள்ளாயிரத்து பதினெட்டு ஆகும். ஐயாயிரத்து இருநூற்று முப்பத்தைந்து இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளன. தற்போது, ​​செயலில் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை முப்பத்தைந்து ஆயிரத்து இருநூற்று எழுபத்தைந்து ஆகும். ஆனால் பல வெளிநாட்டு ஊடகங்கள் சீனாவில் கொரோனா தொற்று தொடர்பான உண்மையான புள்ளிவிவரங்கள் மிக அதிகமாக இருக்கலாம் என்று தெரிவித்துள்ளன.

உலகில் பல நாடுகள் கொவிட் உடன் வாழும் போது புதிய வாழ்க்கை முறைக்கு மாற்றியமைத்திருந்தாலும், சீனா எப்போதும் Zero Covid கொள்கையில் இருக்க முயற்சிக்கிறது. அந்தக் கொள்கையுடன், நாட்டில் கொவிட் நோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கையை பூஜ்ஜியமாக வைத்திருக்க அவர்கள் எப்போதும் முயற்சி செய்கிறார்கள். ஆனால் இப்போது, ​​அந்த கொள்கை மிகவும் வெற்றிகரமாக இல்லாததால், கொவிட் சீனா முழுவதும் மீண்டும் பரவத் தொடங்கியுள்ளது என்று நிபுணர்கள் கருத்து தெரிவிக்கின்றனர்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *